Tsiran sunflower su ne tsaba na sunflowers, manyan tsire-tsire masu furanni waɗanda suke 'yan asalin Arewacin Amirka.Mutane da yawa suna cin 'ya'yan sunflower a matsayin abun ciye-ciye a duniya, kuma suna da ƙarin abinci mai gina jiki mai gina jiki, idan dai an ci su cikin tsaka-tsaki kuma ba gishiri mai yawa ba.Hakanan ana amfani da tsaba na sunflower a cikin gaurayawan iri don tsuntsaye, kuma suna iya bayyana a cikin masu ciyar da tsuntsaye ko ciyar da dabbobin dabbobi.Yawancin kasuwanni suna sayar da tsaba na sunflower, yawanci a cikin nau'i-nau'i da nau'i-nau'i, kuma galibi ana amfani da su azaman filler a cikin sawu da haɗin goro.
Sunflower, ko Helianthus annuus, wani tsire-tsire ne na shekara-shekara na musamman wanda ke samar da manyan furanni masu launin rawaya masu kama da ƙananan rana.Furen suna girma a kan dogayen kututtu masu sauƙi masu sauƙi, kuma an san su sun kai tsayin ƙafa tara (mita uku) a cikin yanayin girma mai kyau.A haƙiƙa, kan ɗan sunflower yana kunshe da ƙanƙantaccen taro na ƙananan furanni, kowannensu yana girma zuwa ƙwaya kewaye da busasshiyar husk.Ba zato ba tsammani, ana amfani da sunflowers sau da yawa don nuna bayyanar fibonacci jerin a cikin yanayi, tun da tsari na tsaba yana nuna alamar ilimin lissafi.
'Yan asalin ƙasar Amirka sun fahimci yuwuwar 'ya'yan sunflower a matsayin tushen abinci shekaru dubu da yawa da suka wuce, kuma tun daga lokacin suke girma.Lokacin da masu bincike na Turai suka fara ziyartar Amurka, sun dawo da iri tare da su don ƙoƙarin noma sunflowers da kansu.Bugu da ƙari, yin hidima a matsayin tushen abinci, ana iya matsi tsaba na sunflower don mai kuma a yi amfani da su don abincin dabbobi don wasu nau'in.Tsire-tsire masu amfani da yawa sun tashi a Turai, kuma Van Gogh ya mutu, da sauransu da yawa.
Yawancin masu kera suna rarraba tsaba sunflower da launi na husks.Kwayoyin na iya zuwa da baki, rataye, ko farar husks, tare da ɗigon sunflower tsaba kasancewar tsaba da aka fi ci.Lokacin da aka fashe, kowace ƙwanƙwasa tana samar da ƙaramin kwaya guda ɗaya wanda ya kai girman ƙusa mai ruwan hoda.Kwayoyin suna da launin shuɗi mai laushi, kuma suna da yawa a cikin furotin da yawancin bitamin da ma'adanai masu mahimmanci.'Ya'yan sunflower na dafuwa suna da ƙarancin mai fiye da waɗanda aka noma don mai, amma suna da isasshen ɗanɗano mai daɗi.
Mutane da yawa suna cin 'ya'yan sunflower daga hannu, yawanci suna harba su yayin da suke cin su.Wannan yana haifar da matsalolin tsaftar jama'a a wasu sassan duniya, dalilin da ya sa matafiya a wasu lokutan sukan ga alamun da ke kwadaitar da masu cin irin sunflower da su tsaftace hammatansu.A yawancin ƙasashen Bahar Rum, ana sayar da tsaban sunflower sabo da gasassu, an naɗe su da takarda don mutane su ci abinci yayin da suke halartar wasanni da bukukuwa.
Lokacin aikawa: Janairu-24-2022